ഡല്‍ഹിയിലെ മാലിന്യക്കൂമ്പാരം: ലഫ്.ഗവർണറെ പരിഹസിച്ച് സുപ്രീംകോടതി

ഡ​ൽ​ഹി: ഡ​ൽ​ഹി ല​ഫ്. ഗ​വ​ർ​ണ​ർ അ​നി​ൽ ബൈ​ജ​ലി​നെ​തി​രെ രൂ​ക്ഷ​വി​മ​ർ​ശ​ന​വു​മാ​യി സു​പ്രീം​കോ​ട​തി. മാ​ലി​ന്യ സം​സ്ക​ര​ണം പ്രാ​ദേ​ശി​ക ഭ​ര​ണ​കൂ​ട​ത്തി​ന്‍റെ ചു​മ​ത​ല​യാ​ണെ​ന്ന ഗ​വ​ർ​ണ​റു​ടെ പ​രാ​മ​ർ​ശ​ത്തി​നെ​തി​രെ​യാ​ണ് കോ​ട​തി​യു​ടെ വി​മ​ർ​ശ​നം.

നി​ങ്ങ​ൾ പ​റ​യു​ന്നു, നി​ങ്ങ​ൾ​ക്കാ​ണ് അ​ധി​കാ​ര​മെ​ന്ന്. നി​ങ്ങ​ൾ സൂ​പ്പ​ർ​മാ​നാ​ണെ​ന്നും പ​റ​യു​ന്നു. എ​ന്നാ​ൽ നി​ങ്ങ​ൾ ഒ​ന്നും ചെ​യ്യു​ന്നി​ല്ലെ​ന്നും കോ​ട​തി നി​രീ​ക്ഷി​ച്ചു. മു​നി​സി​പ്പ​ൽ കോ​ർ​പ്പ​റേ​ഷ​ന്‍റെ അ​ധി​കാ​രം ഗ​വ​ർ​ണ​റു​ടെ ഓ​ഫീ​സി​നാ​ണ്. എ​ന്നാ​ൽ മാ​ലി​ന്യ സം​സ്ക​ര​ണ​ത്തി​ന് ഫ​ല​പ്ര​ദ​മാ​യ ന​ട​പ​ടി​ക​ൾ സ്വീ​ക​രി​ക്കു​ന്ന​തി​ൽ ഗ​വ​ർ​ണ​ർ​ക്ക് വീ​ഴ്ച സം​ഭ​വി​ച്ചു​വെ​ന്നും കോ​ട​തി നി​രീ​ക്ഷി​ച്ചു.

ഡ​ൽ​ഹി​യി​ലെ ശു​ചീ​ക​ര​ണ​ത്തി​നു​വേ​ണ്ടി ന​ട​ന്ന യോ​ഗ​ങ്ങ​ളി​ൽ ഗ​വ​ർ​ണ​റു​ടെ ഓ​ഫീ​സി​ൽ​നി​ന്നു ആ​രും പ​ങ്കെ​ടു​ത്തി​രു​ന്നി​ല്ല. ഇ​ക്കാ​ര്യം അ​മി​ക്ക​സ് ക്യൂ​റി കോ​ട​തി​യി​ൽ റി​പ്പോ​ർ​ട്ട് ന​ൽ​കി​യി​രു​ന്നു. ഡ​ൽ​ഹി​യി​ലെ മാ​ലി​ന്യ​ങ്ങ​ൾ കു​മി​ഞ്ഞു കൂ​ടു​ന്ന​തി​ന്‍റെ ഉ​ത്ത​ര​വാ​ദി​ത്വം കേ​ന്ദ്ര സ​ർ​ക്കാ​രി​നോ ഡ​ൽ​ഹി സ​ർ​ക്കാ​രി​നോ എ​ന്ന ചോ​ദ്യ​ത്തി​നാ​ണ് പ്രാ​ദേ​ശി​ക ഭ​ര​ണ​കു​ടങ്ങ​ൾ​ക്കാ​ണെ​ന്ന് ഗ​വ​ർ​ണ​ർ മ​റു​പ​ടി ന​ൽ​കി​യ​ത്. ഇ​തി​ന്‍റെ മേ​ൽ​നോ​ട്ട ചു​മ​ത​ല​മാ​ത്ര​മാ​ണ് ത​നി​ക്കു​ള്ള​തെ​ന്നും ഗ​വ​ർ​ണ​ർ വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി​യി​രു​ന്നു.